IMG 20230914 WA0003

Karnataka: ವೈದ್ಯಕೀಯ ಕಲಿಕೆ ಗೆ ಬಂದಿದೆ – Manipal MedAce….!

BUSINESS

ಮಣಿಪಾಲ್ ಜಾಗತಿಕ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಸೇವೆಗಳು Manipal MedAce ಅನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ

  • ವೈದ್ಯಕೀಯ ಕಲಿಕೆ ಮತ್ತು PG ಆಕಾಂಕ್ಷಿಗಳಿಗಾಗಿ ಉತ್ತಮವಾದ ಆ್ಯಪ್ ಆಗಿದೆ

14 ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 2023, ಬೆಂಗಳೂರು: ಮಣಿಪಾಲ್ ಜಾಗತಿಕ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಸೇವೆಗಳು, ಉನ್ನತ ಶಿಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ಗುಣಮಟ್ಟದ ಕಲಿಕೆಯ ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ಪ್ರಮುಖ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪೂರೈಕೆದಾರರಾಗಿದ್ದು, ಇಂದು ಹೊಸ ಮೊಬೈಲ್ ಮತ್ತು ಕ್ಲೌಡ್ ಫಸ್ಟ್ ಫಾರ್ಮ್ಯಾಟ್‌ನಲ್ಲಿ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಕಲಿಕೆ ಮತ್ತು ವೈದ್ಯಕೀಯ PG ಪೂರ್ವಸಿದ್ಧತೆಗಾಗಿ ಅದರ ಮೊದಲ-ರೀತಿಯ ಸೂಪರ್ ಆ್ಯಪ್ ಆಗಿರುವ Manipal MedAce ಅನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ.

Manipal MedAce ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಮತ್ತು ಕಲಿಯುವವರ ಸಂಶೋಧನೆಯ ಮೇಲೆ ನಿರ್ಮಿಸಲಾದ ಒಂದು ಸಮಗ್ರ ಮತ್ತು ಫಲಿತಾಂಶ ಚಾಲಿತ ಸಂಪನ್ಮೂಲವಾಗಿದೆ. ಇದು MBBS ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಅದರ ಕಲಿಕೆಯ ಉತ್ಪನ್ನದ ಮೂಲಕ ಒಂದೇ ವೇದಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಸಮಗ್ರ ಮತ್ತು ಕ್ಯುರೇಟೆಡ್ ಕಲಿಕಾ ಸಂಪನ್ಮೂಲಕ್ಕೆ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ಮೂಲಕ ಕ್ಯಾಂಪಸ್ ಕಲಿಕೆಗೆ ಪೂರಕವಾಗುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು PG ಆಕಾಂಕ್ಷಿಗಳಿಗೆ ತನ್ನ ಪೂರ್ವಸಿದ್ಧತಾ ಉತ್ಪನ್ನದ ಮೂಲಕ ಸಮರ್ಥ, ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತತೆ ಮುಕ್ತ ಮತ್ತು ಒತ್ತಡ ಮುಕ್ತವಾದ ವೈಯಕ್ತೀಕರಿಸಿದ ಅನುಭವವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ, ಈ ಮೂಲಕ ವೈದ್ಯಕೀಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಜೀವನವನ್ನು ಸುಲಭಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ

video

ಮೂಲಭೂತ ವಿಜ್ಞಾನಕ್ಕಾಗಿ ಕಲಿಕೆ ಎಂಬುದು ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುವ ಕಲಿಕೆಯ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಕಲಿಕೆ ತತ್ವಶಾಸ್ತ್ರದ ಸುತ್ತಲೂ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾದ ಕ್ರಿಯಾತ್ಮಕ, ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ, ನಂಬಲರ್ಹ ಮತ್ತು ಸುಲಭವಾಗಿ ಪ್ರವೇಶಿಸಬಹುದಾದ ವಿಷಯವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. MedAce ಕಲಿಕೆಯ ಪ್ರಯಾಣವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಕವಾಗಿಸುತ್ತದೆ, ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳ ಸಮೃದ್ಧಿಯೊಂದಿಗೆ ಸುಲಭ ಮತ್ತು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿದೆ, ಉದಾಹರಣೆಗೆ
• ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಕಲಿಕೆಯ ಮಾಡ್ಯೂಲ್‌ಗಳು
• ಲೈವ್ ಟ್ಯೂಟರಿಂಗ್ ಸೆಷನ್‌ಗಳು
• ಆನ್‌ಲೈನ್ ಡಿಸೆಕ್ಷನ್ ಲ್ಯಾಬ್
• 3D ಸಂವಾದಾತ್ಮಕ ಕಲಿಕೆ
• ಗ್ಯಾಮಿಫೈಡ್ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನಗಳು

ಪೂರ್ವಸಿದ್ಧತೆಯು NEET PG/NexT/INICET/FMGE ಯಶಸ್ಸಿನತ್ತ ವೈದ್ಯಕೀಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ತಮ್ಮ ಪ್ರಯಾಣದಲ್ಲಿ ಸಬಲರಾಗಲು ಸಮಗ್ರ ಕಲಿಕೆಯ ಅನುಭವವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು NExT ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳಿಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ರೂಪಿಸಲಾದ ಮತ್ತು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ ಏಕೈಕ ವೇದಿಕೆಯಾಗಿದೆ. ಇದು CBME ಪಠ್ಯಕ್ರಮ-ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿತ ವಿಭಾಗಗಳಿಗೆ ಬದ್ಧವಾಗಿದ್ದು ಇದು ತಿಳಿದಿರಲೇಬೇಕಾದ, ತಿಳಿದಿದ್ದರೆ ಒಳ್ಳೆಯದು ಎಂಬಂತ ಮತ್ತು ತಿಳಿದಿರಬಹುದಾದವುಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ, ಇದರಿಂದ ಹೊಸ ಪರೀಕ್ಷಾ ವೇದಿಕೆಗೆ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಸಿದ್ಧರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಸಂಪೂರ್ಣ MCQ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಈ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳನ್ನು ಆಧರಿಸಿ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾಗಿದ್ದು ಸಮಸ್ಯೆ-ಪರಿಹರಿಸುವುದು, ಗ್ರಹಿಕೆ ಮತ್ತು ಮರುಪಡೆಯುವಿಕೆ ಕೌಶಲ್ಯಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತದೆ. ಪ್ರಮುಖ ಅಂಶಗಳು ಇವುಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ:
• ವೈಯಕ್ತಿಕಗೊಳಿಸಿದ ಅಧ್ಯಯನ ಯೋಜನೆಗಳು
• ದೋಷ-ಮುಕ್ತ ಪ್ರಶ್ನೆ ಪಟ್ಟಿ
• ಕಸ್ಟಮ್ ಮತ್ತು ಗ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳು
• ಫ್ಲ್ಯಾಶ್‌ಕಾರ್ಡ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ವರ್ಕ್‌ಬುಕ್‌ಗಳು
• ವಿಷಯ ಪರಿಣಿತರಿಂದ ಸಂಗ್ರಹಿಸಲಾದ ವಿಷಯ
ಮಣಿಪಾಲ್ ಜಾಗತಿಕ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಸೇವೆಗಳ (MaGE) ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕರು ನಿರ್ದೇಶಕರು ಮತ್ತು CEO ಆದ ಶ್ರೀ ರವಿ ಪಂಚನಾದನ್ ಮತ್ತು Manipal MedAce ನ ಉತ್ಪನ್ನ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ವಿಭಾಗದ ಮುಖ್ಯಸ್ಥೆಯಾದ ಶ್ರೀಮತಿ ಪ್ರೀತಿ ಫ್ರೆಡ್ರಿಕ್ ಅವರ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ Manipal MedAce ಅನ್ನು ಅನಾವರಣಗೊಳಿಸಲಾಯಿತು..

ಮಣಿಪಾಲ ಶಿಕ್ಷಣ ಮತ್ತು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಮೂಹದ (MEMG) ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾದ ಡಾ. ರಂಜನ್ ಪೈ ಅವರು ಈ ರೀತಿಯಾಗಿ ಹೇಳಿದರು. “ವರ್ಷಗಳು ಕಳೆದಂತೆ, ಮಣಿಪಾಲ್ ಸಮೂಹವು ಹಲವಾರು ಪ್ರವರ್ತಕ ಉಪಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಪ್ರವರ್ತಿಸಿದೆ, ಅದು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಪ್ರಗತಿಗೆ ದಾರಿ ಮಾಡಿಕೊಟ್ಟಿದೆ – ಜನರನ್ನು ಸಬಲೀಕರಣಗೊಳಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಜೀವನವನ್ನು ಪರಿವರ್ತಿಸುವುದು. Manipal MedAce ಮೂಲಕ, ನಾವು ಕಲಿಯುವವರಿಗೆ ಇನ್ನೂ ಉತ್ತಮ ವೈದ್ಯರಾಗಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಶಿಕ್ಷಣವನ್ನು ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವ ಬಯಕೆಯೊಂದಿಗೆ ನಾವೀನ್ಯತೆಗಾಗಿ ನಮ್ಮ ಉತ್ಸಾಹವನ್ನು ಸಂಯೋಜಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. MBBS ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಯು ಎದುರಿಸುವ ಸವಾಲುಗಳ ಕುರಿತು ನನಗೆ ಮೊದಲ ಹಂತದ ತಿಳುವಳಿಕೆ ಇದೆ ಮತ್ತು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಕಲಿಕೆಯ ವೇಗವರ್ಧಕವನ್ನು ರಚಿಸುವುದು ನಮ್ಮ Manipal MedAce ನ ಪ್ರಯತ್ನವಾಗಿದೆ.

ಬಿಡುಗಡೆ ಸಮಾರಂಭದಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಮಣಿಪಾಲ್ ಜಾಗತಿಕ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಸೇವೆಗಳ (MGE) ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕರು ನಿರ್ದೇಶಕರು ಮತ್ತು CEO ಆದ ಶ್ರೀ ರವಿ ಪಂಚನಾದನ್ ಅವರು ಈ ರೀತಿಯಾಗಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ್ದಾರೆ, Manipal MedAce ವೈದ್ಯಕೀಯ ಶಿಕ್ಷಣದಲ್ಲಿನ ನಮ್ಮ ಶ್ರೀಮಂತ ಪರಂಪರೆ ಮತ್ತು ಪರಿಣತಿಯನ್ನು ಮತ್ತು ಕಲಿಯುವವರ ಮನಸ್ಥಿತಿಯ ಆಳವಾದ ಸಂಶೋಧನೆಯ ತಿಳುವಳಿಕೆಯನ್ನು ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸುತ್ತದೆ. MedAce ನೊಂದಿಗೆ ನಾವು ಇತ್ತೀಚಿನ ಡಿಜಿಟಲ್ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಉನ್ನತ ಶ್ರೇಣಿಯ ವೈದ್ಯಕೀಯ ವಿಷಯವನ್ನು ಬಳಕೆದಾರ ಸ್ನೇಹಿ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ತಲುಪಿಸುವಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ 60-ವರ್ಷದ ಪರಿಣತಿಯನ್ನು ಸಂಯೋಜಿಸಿದ್ದು, ಇದು ಕಲಿಯುವವರಿಗೆ ಅವರ ದೈನಂದಿನ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಆರಾಮದಾಯಕವಾದ ಸ್ವರೂಪದ ಅಂಶಗಳ ಸ್ವರೂಪದಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. Manipal MedAce ಮೂಲಕ ಕಲಿಕೆಯನ್ನು ಸುಲಭ ಮತ್ತು ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕವಾಗಿಸುವ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ವೈದ್ಯಕೀಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಜೀವನವನ್ನು ಉತ್ಕೃಷ್ಟಗೊಳಿಸಲು ನಾವು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತೇವೆ, ಪ್ರಯಾಣದ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಹಂತದಲ್ಲೂ ಅವರನ್ನು ಯಶಸ್ವಿಗೊಳಿಸುತ್ತೇವೆ.”

Manipal MedAce ನ ಉತ್ಪನ್ನ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಮತ್ತು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ವಿಭಾಗದ ಮುಖ್ಯಸ್ಥೆಯಾದ ಪ್ರೀತಿ ಫ್ರೆಡ್ರಿಕ್ ಅವರು ಈ ರೀತಿಯಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, “Manipal MedAce ನ ಪ್ರಯಾಣವು ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ಕುತೂಹಲ, ಸಂಶೋಧನೆ ಮತ್ತು ಪಟ್ಟುಬಿಡದ ಪ್ರಯಾಣದೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು. ಆ್ಯಪ್‌ನ ಅಡಿಪಾಯವು ಕಲಿಯುವವರ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ಬೇರೂರಿದ್ದು, ಇದು ಕಲಿಯುವವರೊಂದಿಗೆ ಏನನ್ನಾದರೂ ರಚಿಸುವ ಕುರಿತಾಗಿದೆ. MBBS ಪದವಿಯನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಮತ್ತು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕ ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ತಯಾರಿ ನಡೆಸುವುದರೊಂದಿಗಿನ ಒತ್ತಡವನ್ನು ನಾವು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ. ಕೊನೆಯಿಲ್ಲದ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳೊಂದಿಗೆ ನಿರಂತರ ಕುಶಲತೆ, ಸಂಕೀರ್ಣ ವಿಷಯಗಳೊಂದಿಗಿನ ಸೆಣಸಾಟ, ಅಚಲವಾದ ಸಮರ್ಪಣೆಯನ್ನು ಬಯಸುತ್ತದೆ. ವೈದ್ಯಕೀಯ ಶಾಲೆಗೆ ಕಾಲಿಟ್ಟ ಕ್ಷಣದಿಂದ ಅವರು NEET-PG ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ದಿನದವರೆಗೆ ಸ್ನೇಹಪರ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶಿಯಾಗಿರುವ ಉದ್ದೇಶಕ್ಕಾಗಿ MedAce ಅನ್ನು ನಿರಂತರ ಒಡನಾಡಿಯಾಗಿ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನಿರ್ಮಿಸಲಾಗಿದೆ. ಕಲಿಯುವವರು ತ್ವರಿತವಾಗಿ Manipal MedAce ಅನ್ನು #ಅವರೊಂದಿಗೆ ಒಟ್ಟಾಗಿ” ಎಂಬುದಾಗಿ ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನಾವು ನಂಬುತ್ತೇವೆ”

Manipal MedAce ಇದು ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಮತ್ತು iOS ಸಾಧನಗಳಲ್ಲಿ ಡೌನ್‍‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಲು ಲಭ್ಯವಿದೆ.
.

.